Fara í efni

Kjör nefnda í samræmi við samþykktir sameinaðs sveitarfélags Stykkishólmsbæjar og Helgafellssveitar

Málsnúmer 2205039

Vakta málsnúmer

Bæjarstjórn Stykkishólmsbæjar og Helgafellssveitar - 1. fundur - 08.06.2022

Lagt er til að kjör nefndarmanna verði frestað til næsta fundar að fráskildu kjöri í skipulagsnefnd, fræðslunefnd og fulltrúum sameinaðs sveitarfélags Stykkishólmsbæjar og Helgafellssveitar í Samtök sveitarfélaga á Vesturlandi (SSV).
Bæjarstjórn samþykkir tillöguna samhljóða og skipar eftirtalda í skipulagsnefnd og skóla- og fræðslunefnd:

Skipulagsnefnd:

Formaður:
Hilmar Hallvarðsson (H)
Nefndarmenn:  
Guðrún Svana Pétursdóttir (H)
 
Gunnar Ásgeirsson (H)
Gretar Daníel Pálsson (Í)
Steindór Hjaltalín Þorsteinsson (Í)

Varamenn:
Ásgeir Gunnar Jónsson (H)

Arnar Geir Diego Ævarsson (H)

Guðbjörg Egilsdóttir (H)
Anna Ingibjörg Hallgrímsdóttir (Í)
Aron Bjarni Valgeirsson (Í)

Skóla- og fræðslunefnd:


Formaður:
Agnes Helga Sigurðardóttir (H)
Nefndarmenn:
Sigurður Grétar Jónasson (H)

Steinunn Helgadóttir (H)
Aron Bjarni Valgeirsson (Í)
Kristín Rós Jóhannesdóttir (Í)


Varamenn:
Anna Margrét Pálsdóttir (H)

Viktoría Líf (H)

Gunnar Ásgeirsson (H)
Lára Björg Björgvinsdóttir (Í)
Jón Einar Jónsson, varamaður (Í)


Aðal- og varmenn sameinaðs sveitarfélags á aðalfundum og málþingum Samtaka sveitarfélaga á Vesturlandi (SSV) samkvæmt 5. gr., sbr. og 10. gr., laga SSV.

Aðalmenn: Hrafnhildur Hallvarðsdóttir (H)
Steinunn I. Magnúsdóttir (H)
Haukur Garðarsson (Í)

Varamenn: Ragnar I. Sigurðsson (H)
Þórhildur Eyþórsdóttir (H)
Ragnheiður H. Sveinsdóttir (Í)

Bæjarstjórn sameinaðs sveitarfélags Stykkishólmsbæjar og Helgafellssveitar samykkir að tilnefna Jakob Björgvin Jakobsson í stjórn SSV og Hrafnhildi Hallvarðsdóttur sem varamann í stjórn.

Samþykkt samhljóða.

Bæjarstjórn Stykkishólmsbæjar og Helgafellssveitar - 2. fundur - 30.06.2022

Bæjarstjórn samþykkti á 1. fundi sínum að fresta kjöri nefndarmanna í fastanefndir sveitarfélagsins að fráskildu kjöri í skipulagsnefnd, skóla- og fræðslunefnd og fulltrúum sameinaðs sveitarfélags Stykkishólmsbæjar og Helgafellssveitar í Samtök sveitarfélaga á Vesturlandi (SSV).

Fyrir bæjarstjórn liggur fyrir að ganga frá kjöri þeirra nefnda og ráða sem eftir standa, sbr. 48. gr. samþykkta um stjórn þess.
Nefndir til fjögurra ára:

Atvinnu- og nýsköpunarnefnd:
Halldór Árnason formaður H-lista
Ásmundur S. Guðmundsson aðalmaður H-lista
Böðvar Sturluson aðalmaður H-lista
Lárus Ástmar Hannesson, aðalmaður Í-lista
Theódóra Matthíasdóttir, aðalmaður Í-lista
Guðmundur Kolbeinn Björnsson varamaður H-lista
Arnar Geir Diego varamaður H-lista
Kári Geir Jensson varamaður H-lista
Þórleif Hjartardóttir, varamaður Í-lista
Ásgeir Héðinn Guðmundsson, varamaður Í-lista

Safna- og menningarmálanefnd:
Kristjón Daðason formaður H-lista
Arnór Óskarsson aðalmaður H-lista
Viktoría Líf Ingibergsdóttir aðalmaður H-lista
Anna Sigríður Melsteð, aðalmaður Í-lista
Halldóra Margrét Pálsdóttir, aðalmaður Í-lista
Jón Ragnar Daðason varamaður H-lista
Harpa Eiríksdóttir varamaður H-lista
Dagný Hermannsdóttir varamaður H-lista
Kristján Hildibrandsson, varamaður Í-lista
Gísli Sveinn Gretarsson, varamaður Í-lista

Umhverfis- og náttúruverndarnefnd:
Gísli Pálsson formaður H-lista
Anna Margrét Pálsdóttir aðalmaður H-lista
Nanna Guðmundsdóttir, aðalmaður Í-lista
Viktoría Líf Ingibergsdóttir varamaður H-lista
Ásmundur S. Guðmundsson varamaður H-lista
Lárus Ástmar Hannesson varamaður Í-lista

Velferðar- og jafnréttismálanefnd:
Klaudia Gunnarsdóttir formaður H-lista
Anna Lind Særúnardóttir aðalmaður H-lista
Arnar Geir Diego aðalmaður H-lista
Guðrún Magnea Magnúsdóttir, aðalmaður Í-lista
Gunnar Björn Haraldsson, aðalmaður Í-lista
Steinunn Helgadóttir varamaður H-lista
Halla Dís Hallfreðsdóttir varamaður H-lista
Sæþór Þorbergsson varamaður H-lista
Dagný Rún Þorgrímsdóttir, varamaður Í-lista
Hjalti Hrafn Hafþórsson, varamaður Í-lista

Æskulýðs- og íþróttanefnd:
Birta Antonsdóttir formaður H-lista
Gunnhildur Gunnarsdóttir aðalmaður H-lista
Gísli Pálsson aðalmaður H-lista
Rebekka Sóley Hjaltalín, aðalmaður Í-lista
Rósa Kristín Indriðadóttir, aðalmaður Í-lista
Gunnlaugur Smárason varamaður H-lista
Guðni Sumarliðason varamaður H-lista
Bergdís Eyland Gestdóttir varamaður H-lista
Gerður Silja Kristjánsdóttir, varamaður Í-lista
Gísli Sveinn Gretarsson, varamaður Í-lista

Öldungaráð:
Hildur Lára Diego Ævarsdóttir formaður H-lista
Guðmundu Kolbeinn Björnsson aðalmaður H-lista
Helga Guðmundsdóttir, aðalmaður Í-lista
Anna Margrét Pálsdóttir varamaður H-lista
Sæþór Þorbergsson varamaður H-lista
Jósep Ó. Blöndal varamaður Í-lista


Kjörið verður í dreifbýlisráð og Landbúnaðarnefnd þegar lokið hefur verið við breytingar á samþykktum sveitarfélagsins.
---

Stjórnir til fjögurra ára:

Hafnarstjórn:
Sigurður Páll Jónsson formaður H-lista
Eydís Jónsdóttir aðalmaður H-lista
Þröstur Ingi Auðunsson aðalmaður H-lista
Kristján Lár Gunnarsson, aðalmaður Í-lista
Unnur María Rafnsdóttir, aðalmaður Í-lista
Guðmundur Kolbeinn Björnsson varamaður H-lista
Anna Margrét Pálsdóttir varamaður H-lista
Arnar Geir Diego varamaður H-lista
Erla Friðriksdóttir, varamaður Í-lista
Árni Ásgeirsson, varamaður Í-lista

Kjörstjórn:
Jóhannes Eyberg Ragnarsson formaður H-lista
Hjörleifur Kristinn Hjörleifsson aðalmaður H-lista
Steinunn María Þórsdóttir aðalmaður Í-lista
Guðrún Hauksdóttir varamaður H-lista
Guðný Pálsdóttir varamaður H-lista
Davíð Sveinsson varamaður Í-lista


Stjórn lista- og menningarsjóðs:
Hrafnhildur Hallvarðsdóttir
Steinunn Magnúsdóttir
Haukur Garðarsson

Kjör í stjórn Dvalarheimilis aldraðra í Stykkishólmi er frestað þar sem það stendur til að leggja niður stjórnina með breytingum á samþykktum í ljósi yfirfærslu á rekstri hjúkrunarheimilisins til HVE (ríkisins).

---

Fulltrúar í aðrar stjórnir, ráð og nefndir:

Stjórn byggðasamlags um rekstur félags- og skólaþjónustu Snæfellinga.
Hrafnhildur Hallvarðsdóttir aðalmaður
Jakob Björgvin Jakobsson varamaður

Félagsmálanefnd (Félags- og skólaþjónusta Snæfellinga)
Steinunn Alva Lárusdóttir aðalmaður H-lista
Steinunn María Þórsdóttir, aðalmaður Í-lista
Arnar Geir Diego varamaður H-lista
Róbert Arnar Stefánsson varamaður Í-lista

Fulltrúaráð Eignarhaldsfélags Brunabótafélags Íslands.
Jakob Björgvin S. Jakobsson aðalmaður
Hrafnhildur Hallvarðsdóttir varamaður H-lista

Fulltrúaráð Svæðisgarðs Snæfellsness:
Hrafnhildur Hallvarðsdóttir aðalmaður H-lista
Haukur Garðarsson aðalmaður Í-lista
Steinunn I. Magnúsdóttir varamaður H-lista
Ragnheiður Sveinsdóttir varamaður Í-lista

Landsþing Sambands íslenskra sveitarfélaga.
Hrafnhildur Hallvarðsdóttir aðalmaður H-lista
Haukur Garðarsson aðalmaður Í-lista
Steinunn Ingibjörg Magnúsdóttir varamaður H-lista
Ragnheiður Sveinsdóttir varamaður Í-lista

Stjórn Náttúrustofu Vesturlands:
Halldór Árnason formaður H-lista
Steinunn I. Magnúsdóttir aðalmaður H-lista
Hjalti Viðarsson aðalmaður Í-lista
Ásgeir Gunnar Jónsson varamaður H-lista
Kári Geir Jensson varamaður H-lista
Erla Friðriksdóttir varamaður Í-lista

Svæðisskipulagsnefnd sveitarfélaganna á Snæfellsnesi.
Hilmar Hallvarðsson aðalmaður H-lista
Ragnar Már Ragnarsson aðalmaður Í-lista
Gunnar Ásgeirsson varamaður H-lista
Haukur Garðarsson varamaður Í-lista


Bæjarstjórn samþykkir samhljóða allar nefndir, stjórnin og ráð sveitarfélagsins.

Bæjarstjórn Stykkishólmsbæjar og Helgafellssveitar - 3. fundur - 25.08.2022

Á 2. fundi bæjarstjórnar Stykkishólmsbæjar og Helgafellssveitar var samþykkt að skipa í Landbúnaðarnefnd að lokinni breytingu á samþykkt um stjón sameinaðs sveitarfélags. Í ljósi afgreiðslu 5. liðar þessa fundar er lagt fyrir bæjarstjórn að ganga frá kjöri í Landbúnaðarnefnd, sbr. 48. gr. nýrrar samþykktar um stjón Stykkishólmsbæjar og Helgafellssveitar.

Lagt er til að bæjarstjórn feli fulltrúum í Landbúnaðarnefnd umboð til þess að fara með fjallskil sveitarfélagsins þar til samþykktin tekur gildi.
Bæjarstjórn skipar eftirtalda í landbúnaðarnefnd sveitarfélagsins:
Guðrún Reynisdóttir, aðalmaður H-lista, sem jafnframt er formaður nefndarinnar.
Benjamín Ölversson, aðalmaður H-lista
Guðlaug Sigurðardóttir, aðalmaður Í-listi
Harpa Eiríksdóttir, varamaður H-listi
Eiríkur Helgason, varamaður H-listi
Kristján Hildibrandsson, varamaður Í-listi

Bæjarstjórn veitir formanni og öðrum nefndarmönnum umboð til þess að fara með fjallskilastjórn sveitarfélagsins, þ.m.t. að leggja á fjallskil og afla viðeigandi gagna, sbr. lög um afréttamálefni, fjallskil o.fl. nr. 6/1986 og fjallskilasamþykkt nr. 791/2012, þar til samþykkt um stjórn sveitarfélagsins hefur tekið gildi.

Bæjarstjórn Stykkishólmsbæjar og Helgafellssveitar - 6. fundur - 24.11.2022

Fyrir liggur að kjósa þarf nýja fulltrúa í skipulagsnefnd og kjörstjórn.
Aðalmaður í skipulagsnefnd í stað Guðrúnar Svönu Pétursdóttur er Kári Geir Jensson.

Kjörstjórn
Guðrún Hauksdóttir formaður í stað Jóhannesar Eybergs Ragnarssonar
Gísli Pálsson varamaður í stað Guðrúnar Hauksdóttur

Bæjarstjórn - 14. fundur - 11.05.2023

Lagðar til breytingar á fulltrúum H-lista í eftirfarandi fastanefndum: safna- og menningarmálanefnd, atvinnu- og nýsköpunarnefnd og stjórn Náttúrustofu Vesturlands.
Bæjarstjórn samþykkir að Viktoria Líf Ingibersdóttir verði formaður Safna- og menningarnefndar, jafnframt verði Kristjón Daðason varamaður og í stað hans sem aðalmaður er Jón Ragnar Daðason kosin sem aðalmaður.

Safna- og menningarmálanefnd:
Viktoría Líf Ingibergsdóttir formaður
Jón Ragnar Daðason aðalmaður
Kristjón Daðason varmaður.

Bæjarstjórn samþykkir samþykkir að Ásmundur S. Guðmundsson taki við sem formaður af Halldóri Árnasyni.

Atvinnu- og nýsköpunarnefnd:
Ásmundur S. Guðmundsson formaður

Bæjarstjórn samþykkir að Steinunn I. Magnúsdóttir taki við sem formaður Náttúrrustofu Vesturlands og að Halldór Árnason víki úr stjórninni í stað hans kemur Kári Geir Jensson inn sem aðalmaður og Anna Lind Særúnardóttir kemur inn sem varamaður.

Stjórn Náttúrustofu Vesturlands:
Steinunn I. Magnúsdóttir formaður
Kári Geir Jensson aðalmaður
Anna Lind Særúnardóttir varamaður

Bæjarstjórn - 17. fundur - 28.09.2023

Kosning nýs fulltrúa H-lista í atvinnu- og nýsköpunarnefnd.
Bæjarstjórn samþykkir að Viktoría Líf Ingibergsdóttir verði aðalmaður í Atvinnu- og nýsköpunarnefnd í stað Halldórs Árnasonar.

Bæjarstjórn - 18. fundur - 02.11.2023

Lögð fram tillaga að skipan ungmennaráðs í samræmi við tillögur hlutaðeigandi aðila.
Bæjarstjór samþykkir eftirtalda í Unmennaráð: Ragnar sat hjá vegna tengsla.

Aðalmaður Heiðrún Edda Pálsdóttir FSN
Aðalmaður Bjarni þormar Pálsson
Aðalmaður Hera Guðrún Ragnarsdóttir
Varamaður Valdís María Eggertsdóttir Snæfell
Aðalmaður Petrea Mjöll Elvarsdóttir
Aðalmaður Oddfreyr Atlason
Varamaður Jónas Már Kjartansson GSS
Aðalmaður Ágústa Arnþórsdóttir
Aðalmaður Hjalti Jóhann Helgason
Varamaður Íris Ísafold Sigurbjartsdóttir
Getum við bætt efni síðunnar?